उत्तर प्रदेश आता गुंतवणूक आणि प्रगतीचे नवे केंद्र; उद्योजकांना सर्वोत्तम उत्पादने तयार करण्याचे PM मोदींचे आवाहन….
पॉलिटिक्स स्पेशल लाईव्ह
नवी दिल्ली :- “पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गुरुवारी ग्रेटर नोएडा येथील इंडिया एक्स्पो सेंटर अँड मार्ट येथे उत्तर प्रदेश आंतरराष्ट्रीय व्यापार प्रदर्शनाचे उद्घाटन केले. यावेळी मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ देखील उपस्थित होते.
पंतप्रधानांनी आपल्या भाषणात अलिकडेच लागू झालेल्या नेक्स्ट जनरेशन जीएसटी रीफॉर्म देशाच्या अर्थव्यवस्थेसाठी ऐतिहासिक असल्याचे वर्णन केले. या बदलामुळे ग्राहकांना मोठा दिलासा मिळालाच, याशिवाय व्यवसाय आणि उद्योगांनाही नवी ऊर्जा मिळाल्याचे पंतप्रधान मोदी म्हणाले.
“जीएसटी रीफॉर्म सामान्य कुटुंबांच्या खिशात मासिक बचत निर्माण करत आहेत आणि या बचतीमुळे भारताची विकासगाथा आणखी मजबूत होईल,” असे म्हटलं. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या नेतृत्वाखाली उत्तर प्रदेश विकासाचे नवे मार्ग तयार होत असल्याने, गुंतवणूकदारांनी उत्तर प्रदेशात गुंतवणूक करावी. उत्तर प्रदेश आता गुंतवणूक आणि प्रगतीचे एक नवीन केंद्र बनले आहे, असे आवाहन पंतप्रधानांनी केले.
पंतप्रधानांनी स्वदेशी उत्पादनांचा अवलंब करण्यावर आणि त्यांना जागतिक स्तरावर मान्यता देण्यावर भर दिला. “आज देशवासी अभिमानाने म्हणतात की, “हे स्वदेशी आहे”. आपल्याला ही भावना आणखी बळकट करायची आहे. भारतात जे काही बनवता येते ते फक्त भारतातच बनवले पाहिजे. स्वावलंबनाशिवाय आता पर्याय नाही, तर एक गरज आहे, कारण इतरांवर अवलंबून राहणे विकासाला मर्यादित ठेवते,” असं पंतप्रधान मोदी म्हणाले. पंतप्रधानांनी उद्योजकांना त्यांचे व्यवसाय मॉडेल अशा प्रकारे डिझाइन करण्याचे आवाहन केले की जे काही उत्पादित केले जाईल ते सर्वोत्तमपैकी सर्वोत्तम असले पाहिजे.
पंतप्रधान मोदींनी उत्तर प्रदेशचे गुंतवणूक आणि विकासाचे केंद्र म्हणून वर्णन केले. उत्तर प्रदेश प्रचंड क्षमतेने परिपूर्ण आहे. गेल्या काही वर्षांत, कनेक्टिव्हिटीमध्ये क्रांती झाली आहे, ज्यामुळे लॉजिस्टिक्स खर्च कमी झाला आहे. उत्तर प्रदेशात आता देशात सर्वाधिक एक्सप्रेसवे आणि आंतरराष्ट्रीय विमानतळ आहेत, असे पंतप्रधान मोदी म्हणाले. त्यांनी फ्रेट कॉरिडॉर आणि डिफेन्स कॉरिडॉर सारख्या पायाभूत सुविधा प्रकल्पांचा उल्लेख केला, ज्यामुळे उत्तर प्रदेश औद्योगिक केंद्र बनत आहे. नमामि गंगे आणि वन डिस्ट्रिक्ट वन प्रॉडक्ट (ओडीओपी) सारख्या उपक्रमांमुळे क्रूझ पर्यटन आणि वारसा पर्यटनाला चालना मिळत आहे, ज्यामुळे उत्तर प्रदेश जागतिक नकाशावर आला आहे. पंतप्रधानांनी निदर्शनास आणून दिले की ५५ टक्के मोबाइल फोन उत्पादन उत्तर प्रदेशातून येते आणि सेमीकंडक्टर सुविधा लवकरच कार्यान्वित होणार आहे, ज्यामुळे भारताची स्वावलंबनता नवीन उंचीवर जाईल.
संरक्षण क्षेत्रात स्वावलंबी होण्यावर भर देताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, सशस्त्र दलांना स्वदेशी उत्पादने हवी आहेत. रशियन सहकार्याने उत्तर प्रदेशात एके-२०३ रायफल्सचे उत्पादन सुरू होणार आहे आणि संरक्षण कॉरिडॉर शस्त्रास्त्र निर्मितीचे केंद्र बनेल. ग्रेटर नोएडापासून काही किलोमीटर अंतरावर एका मोठ्या सुविधेचे बांधकाम सुरू होणार असल्याने, सेमीकंडक्टर क्षेत्रातही उत्तर प्रदेश महत्त्वाची भूमिका बजावेल. भारताला तंत्रज्ञानात स्वावलंबी बनवण्यासाठी हे पाऊल महत्त्वाचे आहे. उत्तर प्रदेश विकासाचे नवीन आयाम देत असल्याने, पंतप्रधानांनी गुंतवणूकदारांना उत्तर प्रदेशात गुंतवणूक करण्याचे आवाहन केले.
पंतप्रधान मोदींनी अलिकडेच लागू केलेल्या नेक्स्ट जनरेशन जीएसटी सुधारणांना भारताच्या विकासगाथेचा पाया म्हणून वर्णन केले. त्यांनी सांगितले की, २०१४ पूर्वी १,००० रुपयांच्या शर्टवर १७० रुपये कर आकारला जात होता, जो जीएसटीनंतर ५० रुपये करण्यात आला आणि आता ३५ रुपये करण्यात आला आहे. त्याचप्रमाणे, १०० रुपयांच्या केसांच्या तेल आणि फेस क्रीमवरील कर ३१ रुपयांवरून ५ रुपये करण्यात आला आहे, ज्यामुळे २६ रुपयांची बचत झाली आहे. ट्रॅक्टरची किंमत ७०,००० रुपयांवरून ३०,००० रुपयांपर्यंत, तीन चाकी वाहनाची किंमत ५५,००० रुपयांवरून ३५,००० रुपयांपर्यंत आणि स्कूटर आणि मोटारसायकलवर ८,०००-९,००० रुपयांची बचत झाली आहे. पंतप्रधान म्हणाले की यामुळे सरासरी कुटुंबाला दरवर्षी २५,००० रुपयांची बचत होईल आणि देश एकूण २.५ लाख कोटी रुपयांची बचत करत आहे. त्यांनी विरोधकांवर निशाणा साधला आणि म्हटले की काँग्रेस पक्षाने कर लुटण्यात भाग घेतला आहे, तर त्यांच्या सरकारने महागाई कमी केली आहे आणि उत्पन्न वाढवले आहे.

शिंदेंनी दिलेली विधान परिषदेची ऑफर स्वीकारणार की नाही..? बच्चू कडूंचं सूचक विधान….
शिवसेनेत विलिनीकरणाच्या चर्चेसाठी बच्चू कडू तयार, पण ठेवली ‘ही’ अट ; पत्रकार परिषदेत मांडली भूमिका..!
उद्धव ठाकरे विधान परिषद निवडणूक लढणार नाहीत; ‘या’ निष्ठावंताला दिली संधी….
राज्याचं AI धोरण जाहीर, दीड लाख रोजगार निर्मिती होणार, कॅबिनेट बैठकीत ७ मोठे निर्णय….
राज्यात उष्णतेच्या लाटेचा कहर..! उष्म्याने नागरिक हैराण; दहा दिवसांमध्ये 15 जणांचा मृत्यू….
राणेंच्या लेकानं पराभव केलेल्या माजी आमदाराला लाॅटरी, भाजपकडून विधान परिषदेवर संधी ; कोकणात कार्यकर्त्यांचा जल्लोष…..